Trong trẻo đất lành EcoPark

Thảo luận trong 'EcoPark và vùng phụ cận' bắt đầu bởi hưng hà, 13/8/19. Trả lời: 520 Xem: 62,340.

1. Orbitde Ode
    Các bác anh chị cư dân cho em hỏi Tết Nguyên Đán thì Ecopark có bắn pháo hoa nữa không và ở đâu vậy ạ !

2. An's House
    Góc tâm hự Theo như em biết, hộ nào nuôi chó, khi đi ra ngoài thì phải rọ mõm và xích, dù to hay bé. E hoàn toàn đồng ý, vì có những người ko ghét chó, nhưng sợ, có thể do từng có chuyện ko vui với các bạn cún, hoặc đơn giản là ko thích. Ngày xưa e cũng từng bị chó cắn, nhưng thú thật là nhà đã từng có thời gian sống giữa bầy Beg và Chó săn trên rừng nên thực sự là em rất thích chó nhưng chỉ là chó nhà mình thì mình yên tâm, chứ ra đg thấy chó to e vẫn run Và nhà em luôn tuân thủ dù cún nhà em bé, ko xích thì sẽ bế, có 1 đứa nó vẫn nhỏ lại thích chơi với trẻ con, nên cứ thấy trẻ con thì lại sẽ có thể lao vào, các bạn sẽ rất sợ, người lớn cũng bị giật mình nên e luôn xích bạn ấy và kéo ngắn dây gần mình cho dễ kiểm soát Nói chung e cố gắng hạn chế hết mức tối thiểu để tránh gây phản cảm hoặc phiền đến cộng đồng Song Có điều đôi khi cũng hơi sầu, mỗi người sẽ có 1 cách phản ứng khác nhau, có người ko thích nhưng cũng ko nặng nhẹ gì, và cũng có người sẽ thả nhẹ 1 câu như chiều tối nay trong thang máy : Chó với má ngay khi bạn còn chưa bước hết 2 chân ra khỏi thanh máy, khi mà trc đó 2 bạn cún đều nằm im dưới chân chủ hoặc ngồi sát vào trong góc thang máy, xích đầy đủ. Thực sự lần đầu e nghe thấy lời ấy suốt hơn 1 năm ở đây tới giờ. Mà còn nói trc mặt 2 bạn bé con nhà bác ấy chắc chưa đến 5t, còn 2 bạn nhà e 1 đứa lớp 4, đứa 6t. Về nhà các bạn ấy hỏi em luôn: Sao bà lại nói “ Chó với má” là sao hả giàng ơi Chuyện chó là 1 chuyện, e thấy cách cư xử nơi công cộng hay trước mặt con nhỏ mới là vấn đề. Nếu ko thích có thể góp ý thẳng, đảm bảo lần sau nếu thấy người đó e sẽ tránh ko đi thẳng máy cùng để đỡ phiền như e vẫn làm khi biết ai đó ko thích hoặc sợ. Chẳng mất gì câu nói, nhẹ nhàng thẳng thắn với nhau thôi là vui mà nhỉ. Từ hồi về chả buồn gì ở nơi này, hnay tự nhiên lại buồn vì Cờ hó

3. Minh Dang Kim
    Đôi dòng về BHH. Dòng BHH trước khi có Ecopark chỉ có 1 cống mở cấp tưới tiêu và thoát úng cho khu vực rộng lớn của Hưng Yên / Bắc Ninh / Hải Dương từ sông hồng vào phía bên trong. Khi Ecopark đang triển khai thì có làm thêm cống Báo Đáp phía bên trong ( cách cống Xuân Quan khoảng 1,5~2km theo đường Hưu Trí). Do đó khi mà cần dẫn nước vào trong cần mở 2 cống cùng lúc thì nước chảy từ Sông Hồng -> Cống Xuân Quan -> Cống Báo Đáp vào phía trong. Khi tiêu úng thì bơm và cũng mở 2 cống thì nước chảy ra khi nước sông BHH cao hơn sông Hồng. Hiện nay từ cống BHH đến cống Báo Đáp thì ít có nhà máy nào xả thải ra để phá hủy dòng sông mà chủ yếu từ sau cống Báo Đáp chảy xuôi vào trong ( phía Cầu chùa -> Dọc theo Vĩnh khúc, Nghĩa Trụ ....) thì chỗ này gây ô nhiễm nhiều. Nếu đóng cống Báo Đáp và cống Xuân Quan thì nước của BHH đoạn qua Ecopark thì như là dòng nước "chết" không lưu thông. Nếu nước Sông Hồng nhiều hơn, mở cả 2 cống -\-\> Nước đục phù sa sông Hồng ( đây là đôi khi nước có mầu phù sa. Nếu nước sông Hồng thấp, khi mở 2 cống thì nước thải phía trong chảy ra -\-\> Nước đen ngòm ( do phía sau cống Báo Đáp, cầu Chùa có nhiều đơn vị xả thải ra - có những video phản ảnh), lúc này đoạn qua Ecopark đen ngòm và bốc mùi khó chịu. Hiện nay nước sông Hồng đang thấp ( nhìn bằng mắt thường thì đoạn kè chân đê - đường vào Bát Tràng đã thấy chân vách kè), do đó nước không lưu thông được.
    Để mà khử hết dòng sông chết BHH ( đoạn qua Ecopark) thì chỉ chờ nước sông Hồng lên và đưa nước vào trong thì mới có thể hết được mầu đen và hôi thối này.
    Mai có bác nào có thời gian, chạy dọc đường Hưu Trí ( bên cạnh cầu Bông Lau) - chạy khoảng 2km thì đến cống Báo Đáp. Sau cống này đôi khi mình đi qua thì luôn luôn thấy một mầu đen ngòm và bốc mùi kinh khủng. Phương án khắc phục: chờ nước sông Hồng lên và mở 2 cống thôi.

4. Jerry Phan
    Tổ chức buổi cà phê với chủ đề: Thuế - Rủi ro và Giải pháp hoàn toàn free dành cho các chủ Doanh nghiệp! Thời gian: 08h00 sáng Chủ nhật 12/01/2020 tại Ecopark! Các bạn quan tâm và đăng ký vui lòng comment hoặc inbox ạ! Trân trọng!

5. Thành phố Xanh Ecopark
    #SÂN_KHẤU_NỔI TRẢI NGHIỆM "SÂN KHẤU BALLET" CHƯA TỪNG CÓ TỪ TRƯỚC TỚI NAY...
    Siêu phẩm “BALLET HỒ THIÊN NGA” sẽ được trình diễn “GIỮA MẶT HỒ THIÊN NGA” trên 1 sân khấu nổi được đầu tư vô cùng công phu kỹ lưỡng để tạo ra những trải nghiệm chưa từng có từ trước tới nay.
    Ballet sẽ không còn “đóng khung” trên sân khấu của những nhà hát, các nghệ sĩ sẽ được sải những bước chân của mình trên một khoảng không gian khoáng đạt hơn. Bước nhảy, điệu xoay sẽ có nhiều cảm xúc hơn khi xung quanh các nàng thiên nga trong Swan Lake là những chú thiên nga thực sự, đang bay lượn quanh hồ.
    Nhưng cái khó của Ballet trên sân khấu ngoài trời là âm thanh và thời tiết. Tuy nhiên, theo Concert Master Lê Tuấn Anh và nhạc trưởng Đồng Quang Vinh, #VNOB sẽ có những thiết bị hỗ trợ âm thanh đặc biệt để tạo điều kiện tốt nhất cho Hồ Thiên Nga ngoài trời thành công.
    #Ecopark mong rằng cư dân cũng như khán giả đại chúng sẽ có những trải nghiệm tuyệt với và khác biệt nhất khi thưởng thức nghệ thuật ballet giữa thiên nhiên. Vở diễn Hồ Thiên Nga mới chỉ là bước khởi đầu, Ecopark sẽ còn tiếp tục mang đến những hoạt động văn hóa giá trị dành cho cư dân khu đô thị, trở thành điểm hẹn văn hóa, giải trí đẳng cấp trong khu vực” _______ LƯU Ý: TẤT CẢ CÁC LOẠI VÉ ĐỀU LÀ VÉ GHẾ NGỒI
    THỜI GIAN: 19h - 11/1/2020 ĐỊA ĐIỂM: Công viên Hồ Thiên Nga Ecopark LINK MUA VÉ : http://event.ecopark.com.vn/swanlake HOTLINE: 035 833 8833 - 093 895 9505

6. Hồng Loan
    Sắp đón Xuân các bác ạ nhiều thứ hay ho để khám phá nhé

7. Lê Thị Phương
    Em chào cả nhà ạ. Em có mua 1 căn chung cư ở KĐT Ecopark nhưng không ở tới. Em đã thiết kế, sửa sang và muốn cho thuê theo ngày kiểu homestay. Trong khu mình anh/chị nào hiểu về luật tư vấn giúp em, em muốn kinh doanh như vậy thì cần đăng ký những thủ tục gì ạ. Em cảm ơn cả nhà ạ!

8. Hòa Nguyễn Thị
    THƯ MỜI Cà Phê Điện Báo xin kính mời quý cư dân, anh em, bạn bè tới dự lễ khai trương diễn ra vào 19h30 ngày 4/1/2020. Tại số 01 - Thủy Nguyên - Khu đô thị Ecopark. Để chào mừng sự kiện này. Điện Báo tổ chức đêm nhạc KÝ ỨC TRỞ LẠI với không khí hoài niệm đầy sắc xuân. Và nhiều ƯU ĐÃI NGẬP TRÀN, nhiều phần quà hấp dẫn. Điện Báo áp dụng giảm giá 30% toàn bộ đồ uống mừng tuần lễ khai trương. Với không gian bao cấp nhiều kỉ vật xưa cũ thì Điện Báo không chỉ đơn giản là một quán cà phê. ĐIỆN BÁO RẤT HÂN HẠNH ĐƯỢC ĐÓN TIẾP!

9. Minh Chau Ngo
    NHỮNG CÔ GÁI TRÊN ĐỒNG CẢI ECO
    Tuần trước tôi đã đăng chùm ảnh MÙA HOA CẢI ECO, với đồng ruộng thanh bình, bầu trời xanh ngắt có đàn cò bay lả bay la. Tuần này đăng một chùm ảnh NHỮNG CÔ GÁI TRÊN ĐỒNG CẢI ECO, có người cho nó sinh động và đa dạng. Chúc những ngày cuối tuần tốt đẹp cho mọi người!

10. Hue Tonkin
    Rừng cọ đã đi vào trong tranh

11. Stunted Duck
    0977 597 659 Fs toàn eco Đông dư
    LAN NGỌC ĐIỂM
    hôm nay cuối tuần, các anh chị có thời gian qua vườn em ngắm và chọn Lan nhé. Ngọc điểm hay Đai châu hay Nghinh Xuân đều là nó đấy ạ. Bày trong phòng khách hay làm quà biếu cực hợp lý và ý nghĩa. Hoa bền, thơm nức nở, đơn giản nhưng rất đẹp đấy ạ.
    Trung bình từ 1tr - 3tr/cây.
    Em mời các anh chị nhé.

12. Hue Tonkin
    Kỷ niệm 20 năm ngày về chung một nhà, đôi bạn đã lựa chọn Ecopark để tổ chức sự kiện đáng nhớ này. Chỉ cần 3 que tre và bãi cỏ toà Lake 2, các bạn ấy đã có một khung trời lãng mạn để lưu lại những khoảnh khắc thật hạnh phúc. Chúc đôi bạn, những vị khách đáng yêu của Ecopark bên nhau trọn đời.

13. Loan Ha
    Cuối tuần vui vẻ của Ori và Su!

14. Ngọc Anh
    Em ở Mễ Sở Sđt 0942997911 Freeship gđ1+2 Nay giàng ơi em thu hoạch được 1. Su hào 25k/4 củ 2. Cải bắp 15k/1 cái nặng khoảng 2kg 1 cái 3. Đỗ vàng 15k/ 1kg 4. Cà chua 15k/1kg cà chua hái mưa phải về lau từng quả. Rau vườn nhà không phun thuốc an

15. Duc Nguyendang
    Cứ sau vài ngày là lại thấy dòng sông BHH đen kịt, bốc mùi hôi thối các bác ạ! Không biết nguồn nước hút vào hồ trong Ecopark có được lọc không?

16. Cô Kem
    Make sương sương cho các chị đi diễn ngày cuối tuần Tiện thể đi chơi luôn =)))) #CokemMakeup

17. Ngan Phố
    A28-phố Trúc-0911636163
    Miễn phí ship gđ1-10k gđ2
    Cuối tuần rồi mời các bác đi chợ quê rồi ghé qua Ngan Phố quán nhà em thưởng thức các món Ngan sau đó quán xin mời các bác tráng miệng với món chè bưởi An Giang ah!
    Bác nào không qua được thì báo địa chỉ quán em ship nhé!
    Menu ship:
    Bún/miến chan: 45k/suất
    Bún/miến trộn: 45k/suất
    Set ngan 220k/set
    Cháy tỏi 200k/đĩa
    Giả cầy 220k/set
    Lẩu măng chua cay 360k/set
    Chè bưởi An Giang phục vụ quý khách: 25k/cốc, 100k/1kg, 55k/0.5kg
    Nhà em ship hàng đến 20h trong ngày
    Note: Riêng món giả cầy và lẩu măng chua cay xin quý khách báo cho quán trước 3 tiếng.

18. Phong Sinh
    Chào các bác em, nhân dịp Tết nhân ái sắp tới của trường Đoàn Thị Điểm, các con lớp 3A1 có làm 1 gian hàng nho nhỏ ở chợ Quốc tế cuối tuần Ecopark tối nay thứ bảy, vị trí giữa chợ quay ra đường đi, em xin thông báo xíu xiu để cả nhà qua chợ thì ghé chơi hỏi han mua sắm ủng hộ tinh thần các con ạ.
    3A1 xin chân thành cảm ơn cô chú bác :)

19. Huyen Trang Tham My
    1 ngày quẩy hết mình với lớp con gái,vui hết nấc Phần thưởng cho các con cuối học kỳ 1

20. Châu Anh
    Nhà e đón Tết sớm, còn hàng nghìn nụ chờ bụng lụa các bác ạ

Đang tải...