Trong trẻo đất lành EcoPark

Thảo luận trong 'EcoPark và vùng phụ cận' bắt đầu bởi hưng hà, 13/8/19. Trả lời: 520 Xem: 58,719.

1. Tham Nguyen
    Quá nhanh, thế là em sắp đón 3 cái tết ở ecopark
    Em vẫn nhớ em là một trong nhưng cư dân chuyển về sớm đầu tiên. Khi đó chưa có một siêu thị hàng quán nào . Ở được tầm 1 tháng, mới có một cửa hàng đầu tiên, mừng hơn bắt được vàng.
    Giờ thì quá nhiều lựa chọn quá nhiều tiện ích, thậm chí hai nơi em yêu thích nhất là Starbucks và rạp phim cgv cũng có luôn.
    Em cũng có một cô bạn cũng quyết định chuyển từ phố về ecopark. Mấy tuần trước bọn em họp nhóm , cô bạn em nói đời cô ấy có hai quyết định đến giờ đc xem là đúng đắn nhất, một trong hai quyết định ấy là chuyển về ecopark sống.
    Khi chúng ta ở đâu thì cũng có vấn đề k như ý. E nhớ có lần anh bạn em nói, gớm đến cái nhà mình tự xây mà xây xong lên còn có đầy thứ k như ý nữa là. Thành ra kêu thì đôi khi vẫn kêu với những thứ chưa được, nhưng em vẫn thấy hạnh phúc khi đc ở đây. Vì cơ bản là chủ đầu tư đến các em bảo vệ lễ tân đều rất lắng nghe, bạn em xuống đây chơi k ai là ko khen thành ra thấy cũng tự hào phết ạ.
    Cũng vì ecopark ở nên em mới có cơ hội đc countdown đón năm mới. Thực sự khoảnh khắc ấy rất ý nghĩa
    Em hóng được là năm nay có màn bắn pháo hoa hoành tránh lắm, tối nay ấy ạ.
    Nhớ năm ngoái còn phải lái xe lên rừng cọ, năm nay thì ngay ở khu gần nhà mình rồi, tối cả nhà làm nồi lẩu rồi cùng nhau ra xem bắn pháo hoa, coi như là quá trọn vẹn
    Chúc các cư dân nhà mình đón năm mới vui vẻ và hạnh phúc
    A bắn pháo hoa ở chỗ trường edison ấy a, em nhớ năm ngoái còn có ca nhạc và nhiều game hay phết. Chắc năm nay cũng sẽ có

2. Trang Hà
    Ôi hoành tráng quá các bác ơi. Ngày cuối cùng của năm thấy rộn ràng và nhiều cảm xúc thật khó tả. Chẳng cần phải đi đâu xa, chen lấn bơ phờ trong dòng người chật chội, đông đúc, chỉ cần bình yên bên người thân, cùng hàng xóm ecopark đón chào thời khắc chuyển giao giữa năm cũ và năm mới là thấy hạnh phúc và ấm áp. Càng ngày càng thấy yêu ecopark, thấy trân quý nơi ta sống biết bao! Chúc cả nhà năm mới nhiều bình yên và hạnh phúc. Hẹn gặp cả nhà tối nay ạ

3. Bùi Nguyệt
    Sân khấu đã sẵn sàng, tối nay bác nào xem Countdown thì tới sân bóng cạnh trường Edison giai đoạn 2 nhé!

4. Dương Nguyễn
    Tối nay làng mình cùng countdown eco, countdown green nha quý vị. Chúc mừng năm mới!

5. Homestay Ecopark
    Các bác đã sẵn sàng chưa? Chúc các bác buổi tối tưng bừng !

6. Minhtue Cao
    CHÚC MỪNG NĂM MỚI ...

7. Cơm Gà Eco
    Tiệm Cơm Gà Eco Số 10 Thuỷ Nguyên Free ship giai đoạn 1 Hotline 0919053856 Hưởng ứng chương trình chào Xuân 2020 Tiệm cơm gà Eco - số 10 Thuỷ Nguyên xin gửi tới quý Cư dân chương trình giảm giá 10% vào tối ngày 31/12/2019 Và 01/01/2020cho tất cả hoá đơn có dùng sét Lẩu gà nấm của Tiệm . Free ship giai đoạn 2 Hotline 0919053856 Xin Kính chúc quý cư dân có một đêm tất niên quây quần bên gia đình đầy ý nghĩa và hạnh phúc

8. Tân Nguyễn
    Đông quá thôi Iem về đi ngủ cho lành :(

9. Hoàng Lệ Quyên
    Pháo hoa hụt là đây Chào năm mới 2020

10. Đặng Huy Anh
    Trọn vẹn 2 chữ gia đình Chúc mừng năm mới

11. Chi Linh Lê
    Việc đầu tiên là phải thăm các bạn ấy Xa mấy hôm nhớ và lo lắng lắm luôn Nhờ trời mưa các bạn vẫn xuynh tươi Ecopark Làng 2 thị đang đại nhạc hội âm thanh ánh sáng đón năm mới rộn rã lắm ạ. Nhà Nở xúng xính trẩy hội đây ạ. Happy new yearrrr !!!!!

12. Autumn Ecopark
    Đã Bước đi hết 1 năm... Tạm biệt năm cũ 2019. Với nhiều Hy vọng, mục tiêu mới vào năm 2020!

13. Hajung Trung
    Cả năm chơi rồi, countdown phải đi làm thôi

14. Vũ Khánh Toàn
    Công nhận bên ecopac lệch giờ so với bên hồ gươm kiki. Bên đó giao thừa được mấy phút rùi chúng ta mới đếm ngược . Chúc làng mình năm mới vui vẻ & hạnh phúc ạ

15. Trang Hà
    Giờ cả nhà em mới bon chen về nhà, mệt mà cảm xúc quá tuyệt. Âm thanh, ánh sáng mọi thứ đều hoành tráng như ở "bển". Mở facebook ra thấy dân tình nhà mình vẫn đang rôm tả chuyện đếm muộn giờ, chê chương trình fail... nhiều bác còn nâng quan điểm, văng tục các thể loại. Đúng là chương trình chưa tròn trịa thật nhưng cả ekip đã cố gắng nỗ lực hết mình để mang đến bữa tiệc âm nhạc giàu cảm xúc và ý nghĩa cho cư dân mình. Có ai tổ chức ctr mà không muốn thành công, không muốn mọi người khen nổ mũi?
    Đó là chưa kể, vì sk này mà em nghĩ nhiều thành viên trong Btc đã phải ở lại làm muộn. thay vì được đón giao thừa cùng người thân, cùng chồng, cùng vợ thì họ phải gác lại, nỗ lực mang đến món ăn tinh thần ý nghĩa cho gia đình ecopark!
    Ở Hà nội, em cũng đã ở vài chung cư và khu đô thị mà phải thẳng thắn là rất ít nơi tổ chức được các sk ý nghĩa và hoành tráng cho cư dân đến vậy ạ!
    Nay lúc sự kiện diễn ra, có một đôi vợ chồng trẻ, cư dân bên ngoài bảo đi xe máy 10km để đến đây đón năm mới. Lúc ca sỹ hát các bạn ấy cứ xuýt xoa khen chương trình hoành tráng rồi đầu tư này nọ mà em cũng nổ mũi và tự hào vì được là cư dân của eco!
    Không phải là so sánh đâu ạ, chứ sk bờ hồ hôm nay dân tình cũng chen nhau bẹp ruột. Ca sỹ hát ở trên, người ở dưới hò hét inh ỏi vì bị xô đẩy ấy ạ. Còn chả dc nghe nhạc chứ nói chi mà thưởng thức nghệ thuật.
    Chương trình có tý sự cố nó mới đáng nhớ và khiến nhà mình có kỷ niệm không thể quên. (Cái này em đảm bảo nha). Có khi 10 năm nữa câc bác vẫn nhớ đến ctr đêm nay như một dấu ấn đáng yêu, dễ thương. Năm mới rồi, bỏ qua những điều không vui, hoan hỉ đón những điều tốt đẹp các bác nhỉ. Đúng như tinh thần ecopark là sống xanh, sống đẹp, sống văn hóa. Riêng em thì em xin cảm ơn những nỗ lực của ekip tổ chức sk đêm nay ạ. Cảm ơn vì tất cả những gì các bác đã cố gắng dành tặng cho cư dân eco! Cả nhà em đã có một đêm đón năm mới ý nghĩa và giàu cảm xúc.
    Năm mới em chúc cả nhà eco nhiều niềm vui, chúc các bác dồi dào khỏe, nhiều thành công, nhiều thắng lợi mới.
    Xin lỗi vì em hơi dài dòng và lan man ah. Hiii.

16. Đoàn Cẩm Vân
    EM THẤT VỌNG QUÁ MỌI NGƯỜI Ạ! 11H58 CA SĨ VẪN HÁT, 0H7PH MỚI BẮT ĐẦU ĐẾM NGƯỢC TRONG 1 SỰ KIỆN PHẢI CỰC KỲ CHUẨN VỀ THỜI GIAN NHƯ THẾ NÀY !! Mọi người đến Countdown tại sân bóng Edison tối nay có suy nghĩ như em không

17. Hoàng Thùy Dung
    Bác nào hqua tưng bừng quá giờ mới dậy như e k ạ.
    BTC chuẩn bị dàn âm thanh ánh sáng chất ngất quá nhưng sự kiện nào cũng k tránh được sai sót mà sáng đã thấy vài chị em chê rồi.
    Người ta chuẩn bị cả tháng mình chỉ đến xem có vài tiếng chưa hiểu hết sự vất vả đâu í. Cá nhân e thì vẫn mong những năm sau BTC sẽ có thêm nhiều thành công hơn nữa.
    P/s: sau tất cả vẫn mong anh chị em vứt rác đúng nơi chứ sự kiện nào về cũng tùm lum rác chỉ thương các cô lao công. Cùng tích cực hơn để ai cũng có năm mới vui vẻ nhé

18. Aki Lucy
    #Góc_chê: Sáng vừa vào Quán Minh (gần quán Mưa Hồng) ăn bún cá. Vừa gắp được 2 đũa thì thấy có 1 chú đứng kế bên lấy cái gậy khều khều cái j trên tầng trên xuống. Mình nói "chú ơi, đang ăn mà chú khều cái gì vậy, rơi hết vào tô bún thì sao??" 1 chị tóc dài, áo xám đứng ngay đó gắt lên "nhà em chuyển đồ bán hàng, rơi cái j mà rơi", rồi vẫn sai chú kia khều tiếp. Mình nhìn bạn đó thì bạn đó lại thái độ tiếp "ảnh hưởng j đến chị mà nhìn". Con bé em đi cùng mình tức quá đứng dậy trả tiền luôn, dù chưa ăn được j. Bán hàng ở trong khu này mà thái độ như vậy, tưởng bọn này là khách ngoài khu vào chơi chắc. Mới đầu năm đầu tháng, hết nói nổi.

19. Thanh Tâm
    2019 khép lại ..chào đón 2020 Nhiều thay đổi lắm...2020 cố gắng nhiều Bi_Moon_Nhim

20. Thành phố Xanh Ecopark
    ECOPARK "BÙNG NỔ" ĐÊM TIỆC COUNTDOWN
    Đêm qua, Ecopark chào đón một lễ countdown đầy khác biệt, chia tay năm 2019, chào đón năm mới 2020 thật sôi động.
    Hãy cùng chúng tôi nhìn lại những hình ảnh đẹp của cư dân ECOPARK trong một đêm đáng nhớ. Chúc các bạn một năm mới với nhiều điều tốt đẹp!
    HAPPY NEW YEAR!

Đang tải...