Trong trẻo đất lành EcoPark

Thảo luận trong 'EcoPark và vùng phụ cận' bắt đầu bởi hưng hà, 13/8/19. Trả lời: 520 Xem: 62,340.

1. Dịu Dịu
    Em tìm biệt thự cho thuê sau tết để làm team building. Bác nào có cho em contact với ạ.Em tìm biệt thự cho thuê sau tết để làm team building. Bác nào có cho em contact với ạ.

2. Christopher Dinh
    [Sân chơi Sky2-3] Các cụ đừng bảo sao em thản nhiên đứng quay phin. Em nói mỏi cả mỏ chúng nó del nghe, có cháu phụ huynh ở ngay đấy còn không bảo con thì em tuổi gì. Các cụ nên nhắc nhở con cháu cách sử dụng, chứ chả may có sự cố xảy ra thì thiệt thòi đầu tiên là các cháu, rồi tới gia đình, trộm vía, trộm vía. Tết đến đít rồi. P/s: Bác nào thấy như thế này là bình thường với các cháu thì cứ để các cháu chơi tự nhiên ạ.

3. Tong Thuy Linh
    Câu chuyện cuối năm, để ngẫm...
    Trên chuyến xe bus 4B lúc 18h20 mình có tay xách nách mang rất nhiều đồ đạc và có méo 1 chiếc túi méo chéo, trong đó có 9.5tr tiền mặt (mệnh giá 500k) để riêng vì ví mình đã dày ko nhét vừa. Đó là khoản tiền thưởng cuối năm mình đã đợi giờ chót để nhận về. Oái oăm là mình ko có cột chun tiền và lúc rút ví ra để chấm thẻ mình đã bị rơi mất 500k. Tại sao mình biết lại là 500k? Vì có 1 chị lên từ Nhà hát lớn đã nhặt được và hô to là c ấy nhặt được và có ai rơi ko? Quả thực vì chị ấy nói thế nên mình có hơi giật mình mở lại túi ra vì mình cũng hay hậu đậu rơi tiền kiểu này. Đếm 1 hồi thì chỉ còn 9tr. Nhưng mình cũng chưa dám nhận vì thực sự cũng ko sure là tiền của mình, nhỡ sợ ai đánh rơi. Sau đó lục lại trí nhớ thì mình mới nhớ ra mình được thưởng 10tr, trả tiền thuốc cho 1 bạn ở cty 500k lấy thuốc bầu cho em gái, còn 9tr500. Của đáng tội, khi mình lên tiếng thì xe đã đi được 1 đoạn và chị ấy đã tuyên bố sẽ mừng tuổi bác tài .Tuy nhiên, dù hơi ngại nhưng mình vẫn lên tiếng hỏi xin lại. Chị ấy lúc đó vẫn đang cầm tiền và đưa lại mình nhưng có vẻ ko vui, và còn anh nào bên cạnh thêm bớt đại loại như thể mình là loại tham vì c kia trót hô lên nên mình mới đòi lại tiền mà ko phải của mình. Đi được 1 lúc chị gái này có vẻ bức xúc mới gọi mình kiểu chất vấn sao mình là ng tử tế mà ko đưa lại tiền cho bác tài nếu đó là tiền của mình, đại loại phải chia cho bác ấy 100k hay cưa đôi. Cái làm mình bức xúc là c ấy nghi ngờ mình tham lam chứ ko phải rơi tiền thật. Lý do là nào là sao đi 1 lúc mới lên tiếng, sao rơi mà ko rơi cả tệp mà rơi mỗi 1 tờ bla bla. Giọng chị ấy vô cùng khó chịu và bức xúc bì mình đã xin lại tiền của mình. Mình nói nếu ko tin có thể check cam, còn mình ko vì 500k mà nổi lòng tham. Nếu c ấy ko tin mình sẵn sàng đưa lại và mình đã đưa lại nhưng thái độ và lời nói của chị này thực sự gây xúc phạm kinh khủng. 500k ko là gì cả, nhưng nếu chị có trên cái group này e cũng muốn chị hiểu, ng ta có câu nhặt được của rơi trả người đánh mất, 5tr hay 50tr c có quyền nghi ngờ sự tham lam của ng khác, nhưng tôi ko vì điều đó mà phải khăng khăng nhận lại về mình.
    Nhân tiện mình cũng muốn hỏi cả nhà, có thể check cam bus ko, để trả lại nhân phẩm cho mình chứ ko phải vì mình cần 500k đó. Bác tài ấy cũng ko cần 500k đó đâu.

4. Ha Tran
    Tết này các công viên Mùa Hạ, Mùa Xuân , Mùa Thu có thu tiền vé vào cửa không các bác? Công viên Hồ Thiên Nga thì đương nhiên rồi.

5. Nguyễn Thanh Hiên
    Sky3 đã sẵn sàng đón Xuân sang!

6. Yao Mi
    Cháu xin chào tất cả mọi người đang sống tại làng eco thân yêu ạ ! Tết sắp đến gần kề rồi, ngoài món dưa muối Việt Nam thì món kim chi muối ăn kèm ngày tết cũng là một ý nghĩ không tồi phải không ạ. bên cạnh những món thịt chiên, nướng mà có kim chi ăn kèm thì còn gì bằng. Chính vì vậy nên cháu đã quay một clip về cách muối kim chi của người hàn quốc .cháu đã sống ở hàn hơn 3 năm và đó cũng là khoảng thời gian kinh nghiệm mà cháu đã học được từ cách muối kim chi của giàng ơi chồng nên có thể nói nó chuẩn vị người bản địa ạ. Cháu đã xem qua nhiều clip hướng dẫn muối kim chi trên mạng nhưng thật ra để mà nói mọi người đã biến tấu và sử dụng gia vị việt để làm kim chi nên mùi vị của kim chi đã không còn nguyên bản như đầu, chỉ cần thay đổi một ít gia vị thôi thì vị của nó đã khác đi rất nhiều rồi. Thật may mắn cho eco vì cháu thấy có rất nhiều cửa hàng K-market hoặc siêu thị có bán gia vị hàn nên mọi người có thể tìm mua dễ dàng và giá không đắt nó gần như là sát với giá cháu mua bên hàn luôn đó ạ chỉ chênh nhau khoảng 20 đến 30 ngàn thôi .ở sau lưng west bay C có một cửa hàng K-market đó ạ . Mọi người có thể xem qua clip của cháu để biết cách muối kim chi nhé và cháu cũng xin mọi người cho cháu một nút đăng ký để ủng hộ kênh phát triển để cháu ra thêm nhiều video hay clip hữu ích về ẩm thực hàn cũng như đời sống thường ngày ở hàn nữa xin mọi người ủng hộ người con eco này ạ. Cháu xin được chúc mọi người một cái tết hạnh phúc, được quây quần bên gia đình cùng những món ăn ngon ạ

7. Phương Nhung
    Tết nghỉ siêu dài nên thèm đi ___ lịch phết. Cơ mà chợt nhận ra là cứ ngồi yên ở Ecopark là có thể check in các nước luôn xồi ^^ Cần gì đi đâu nữa. Tiết kiệm lắm :)))

8. Oceangirl Nguyễn
    Nhà bao việc" Tự nhiên dịch bệnh lại tới hoành hành Mọi người nhớ bảo vệ SK cho mình và người thân nhé! Sp đặt chính hãng từ Pháp ai yêu quý sức khoẻ muốn có giải pháp phòng chống dịch CoroNa đang hoành hành ibox e nhé!!!!

9. Hồng Loan
    Chỉ ở ECOPRK mới có

10. Hồng Loan
    Eco Cảnh và Hoa

11. Pham Hut
    aquabay by night

12. Nguyen Le
    Mình nhặt được chiếc điện thoại như trong ảnh ở khu sân chơi giữa 2 toà Lake. Mình đã gửi lại bạn bảo vệ ngồi quầy lễ tân Lake 2

13. Lan Nguyễn
    Em nhận cho thuê căn hộ 3 PN view sân golt mặt hồ từ ngày hôm nay nhé.

14. Nguyen Thi Van Anh
    Báo tin vui cho dân cư ECOPARK : Đàn Thiên Nga của ECOPARK đã có thêm một thành viên mới! Mình phát hiện giàng ơi cháu nằm ổ từ đầu tháng 1, tận sáng hôm 30 tết mới thấy bạn bé (sáng sớm nào cũng đi bộ qua đây )không biết mấy bữa lễ hội đông người đến và mưa lạnh bạn bé thế nào? Mong hết lễ hội sẽ gặp lại bạn bé!

15. L’ESPOIR
    Nhà em vẫn còn 1 căn 2pn tại khu Lake 1 cao cấp nhất hiện nay: có CGV và The Coffee House ngay dưới toà nhà đang trống lich để đón khách tuần này ạ. Căn hộ 60m2 với 2pn ( giường đôi m8) , rất dễ thương và ấm cúng, đầy đủ tiện nghi đồ dùng. Mời các anh chị ghé thăm ạ

16. Hai Xom
    Các bác cho hỏi, cái cột khố đen đen kia là khói gì mà khủng thế ?

17. Trương Khánh Ly
    Một cốc hồng trà ấm thêm trân châu nóng, dai, giòn sẽ khiến bạn vui vẻ, xua tan những lo lắng, phiền muộn xung quanh? Nếu muốn uống Yunno ấm, chúng mình sẽ đánh sữa tươi nóng lên cho các bạn. Thư giãn, tận hưởng mọi thứ xung quanh sẽ giúp chúng ta vui vẻ, tinh thần sảng khoái, tăng sức đề kháng để yêu đời, yêu người bạn nhé! Vì thế, chúng mình Yunno sẽ vẫn tiếp tục sale 15 - 20% (xem giá trong comment) và đặc biệt sữa tươi, trân châu đường đen, kem trứng vẫn được ưu đãi bằng giá bán của Yunno khi sale 40k nha các bạn. Chương trình kéo dài 5 ngày từ 31/1 tới 4/2 nha!

18. Kim Tan
    Starbucks Eco park và cốc Cappuccino nhạt như người yêu cũ

19. Ốc Biển
    Em nghĩ chúng ta cùng nên biết 1 chút thông tin ạ. Gia đình mình hãy là người tiêu dùng thông thái nhé
    Chúc các mọi người năm mới thật nhiều sức khoẻ

20. Long Hoang Nguyen
    Thiên nga làng

Đang tải...