Tham khảo chi phí sinh hoạt tại Vinhomes Smart City

Thảo luận trong 'Phía tây Hà Nội' bắt đầu bởi Vinhomes Smart City, 20/12/19. Trả lời: 1,755 Xem: 111,577.

1. Nguyễn Quang Đạo
    S3 đến chỗ để ô tô chưa đến 300 mét sao bác bảo xa.

2. Thảo Nguyên
    cho e hỏi là tháng 4/2021 thì có xe bus trong khu mình chưa bác nhỉ với cả xe bus có tiện cho dân ở s3 k ạ
    e đi xe máy ạ
    =))

3. Nguyễn Quang Đạo
    xe máy để dưới hầm mà bác.
    nhà chui xuống hầm xe máy luôn.

4. Thảo Nguyên
    có 1 tầng hầm có đủ k ạ

5. Kiên Vin
    Bác ơi, vừa phải thôi bác, gì mà 10 cái ô tô cũng được

6. Kakazette
    Cho mình hỏi về tiến độ, mấy tòa S1, S2 tháng 6 - 7 có nhận nhà được không?

7. Nguyễn Quang Đạo
    bác cứ mua 10 ô tô, tự khắc có chỗ để. quỹ đất bên đối diện Smart bên kia đường, và quỹ đất nối Green Bay, huống chi nhà xe có thể làm lên 10 tầng.

8. Thảo Nguyên
    nhà Vin toàn vượt tiền độ bác ạ :)))) cbi xiền để nhận nhà thôi :))))

9. Kiên Vin
    ôi! Em mà có 10 ô tô gửi chắc em giàu to rồi :D, cám ơn bác.

10. Nguyễn Quang Đạo
    hầm này là thông toàn khu bác nhé. hiện tại tất cả các khu Vin khu nào cũng dư chỗ để xe máy.
    hợp đồng ghi rõ S2 tháng 7 và S1 tháng 10, thưởng phạt rõ ràng rồi, mốt số tòa cất nóc rồi. nên bàn giao theo HĐ bác nhé.
    xe bus sẽ có các điểm đón cư dân gần tòa nhà phù hợp nhất, xe Tuc Tuc thì Vin đã phục vụ từ lâu rồi.

11. Kiên Vin
    Bác lại đi hơi xa rồi. Xe Túc Túc nào đấy bác. Cái đấy chưa có thông tin chính thức. mình đừng vội khẳng định bác

12. Nguyễn Quang Đạo
    bác nói hết điểm bất lợi cho anh em rõ ràng được ko ạ ?
    Tuc Tuc ở bên Ocean Park tôi đi nhiều lần rồi.
    điều hòa nổi thì ít tiền hơn bác ạ, âm trần sẽ tốn chi phí thêm. nước nóng thêm tiền. có người thích tự lắp nước nóng. giờ bác mua thêm căn Rubi có ngay âm trần và nước nóng nhé.

13. Kiên Vin
    Hic! thế bên đó có tức là bên bình có hả bác? Chưa kể là cái đó là phục vụ đi tham quan dự án thời kỳ mở bán. Còn thời kỳ dư dân vào ở chưa có thông tin gì cả. Chỉ có xe bus mới có thông tin gần đây. Bác cứ bảo có trong khi CĐT chưa nói gì vậy? Có thì ko sao. Chứ ko có là có vấn đề đấy bác

14. Nguyễn Quang Đạo
    mọi thứ chỉ được khẳng định trên hợp đồng các bác nhé ! mọi thông tin là tham khảo qua sale hoặc gọi số CĐT hỏi trực tiếp.
    lúc nào CĐT cũng tiếp các bác gọi, giờ hành chính 9-12h và 14h-17h thứ 2 đến sáng 7.
    và có hợp đồng mẫu + HĐ đã ký để các bác đọc trước

15. Kiên Vin
    Đúng rồi bác! Cái gì có thông tin chính xác thì bác nên nói cho các bác cư dân. Cái gì không có thông tin chính xác mà chỉ là trao đổi miệng, phỏng đoán, abc thì bác đừng nên khẳng định là nó có bác ạ! Có chăng bác nên nói theo hướng tích cực là có thể có ... và đợi khi có thông tin chính xác sẽ gửi đến mọi người

16. Nguyễn Quang Đạo
    Nếu nhận nhà bị hụt mất 5m2 hoặc tăng 5m2 so với HĐ, các bác đã chuẩn bị cách xử lý chưa ?

17. Thảo Nguyên
    HĐ là 5% thì có quyền từ chối, còn k thì pai đi mak đóng thêm tiền bác ơi
    như nhà e mua để ở chắc pai chạy vạy khắp nơi đê đóng thêm
    nhưng cơ bản e mong nhà e to hơn dt trong hđ chứ đừng bé hơn

18. Kiên Vin
    8% bác nhé

19. Nguyễn Quang Đạo
    bàn giao dư diện tích trong 8% số DT ghi HĐ thì bạn được diện tích và đóng thêm tiền theo m2. nếu hụt diện tích trong 8% thì bạn nhận lại tiền. quá 8% DT thì KH có quyền thỏa thuận đi đến thống nhất, từ chối nhận căn và nhận lại tiền, theo điều 9.2.b thì phạt HĐ sai phạm là 30% giá căn hộ.
    quá ngày bàn giao ghi trong hợp đồng là quá 210 ngày ( tức xấp xỉ 7 tháng ) mà CĐT không bàn giao căn hộ cho các bác, thì các bác có phương án xử lý chưa ?

20. Thảo Nguyên
    dk lợi cho dan đầu tư :))) còn cơ bản hầu như Vin nó xây chuẩn từng cm =))
    và vượt tiến độ =))
    bác toàn hỏi hơi thừa ha ha

Đang tải...