Cộng đồng cư dân Central Lake-Ecopark

Thảo luận trong 'EcoPark và vùng phụ cận' bắt đầu bởi EcoPark, 26/12/19. Trả lời: 50 Xem: 5,694.

1. Jacky Hoang
    Thì thầm em khẽ hỏi Nơi này có mãi bình yên? Sao em cứ thấy dịu hiền Trong nắng chiều thu ấy
    P/s: lý do mùa thu năm ấy, nhà em quyết định về Eco.

2. Duong Bach Phuong
    Chúc cả nhà Lake cuối tuần vui vẻ, mạnh khoẻ, an toàn với đại dịch Covid 19 ạ! #HoaGiaiCuu# #ThanhLieu#

3. Bạch Đằng Phạm
    Em xin chào các bác trong cộng đồng; em ở căn số 3505 toà Lake 2 (58m vuông); em đang định làm nội thất căn hộ với mục đích cuối tuần cả nhà về ở, trong nhóm có bác nào đã làm cho em tham khảo thiết kế và cho em xin thông tin đơn vị thiết kế và thi công! Em cám ơn các bác, chúc cả nhà mùng 1 đầu tháng thật nhiều may mắn và sức khoẻ!

4. Trần Châu Linh
    E ở Lake 2. Mọi người có cảm thấy là bên Lake nhà m đang bị ô nhiễm tiếng ồn k ạ? Biết là chung cư mới, nhiều nhà đang thi công. Nhưng ngày thường đã ồn ào tiếng khoan đập khắp nơi r, đến cuối tuần t7 có nhiều nhà họ cũng k ngưng nghỉ. Nhất là mấy tuần gần đây, t7 nào nhà e cũng phải chịu nghe tiếng đập, tiếng thi công từ 1 shophouse dưới t2. Mà làm là làm nguyên cả ngày t7. Rất ức chế! Gọi điện rất n lần cho lễ tân nhưng toàn nhận được những câu trả lời quanh co xong lại trả lời là bh t7 được thi công nhưng không gây tiếng ồn. E có nói tiếng đập to như thế, chả lẽ các e k nghe thấy? Thì bạn lễ tân lại trả lời là : “ Chủ đầu tư ưu tiên châm chước cho trường hợp này.” E đã phản ánh với Ecomp và nhận dc câu trả lời là không hề có chuyện như vậy và sẽ xem xét lại. Với những người đi làm cả tuần, chỉ mong đến cuối tuần để yên tĩnh nghỉ ngơi và cả những người vì dịch bệnh phải nghỉ ở nhà để chăm và trông trẻ con đã phải chịu những tiếng ồn này cả ngày r mà đến cuối tuần cũng ồn ào ầm ĩ như thế thì quá đáng quá. Qui định đề ra cũng như không tnay thì cần qui định để làm gì nhỉ?

5. Oanh Vu
    Các bác thông thái cho em hỏi: sao cùng thuộc giai đoạn 2 mà phí dịch vụ của các toà lại chênh lệch nhau thế ạ? Westbay 4000đ/ m2 Sky 6000đ/ m2 (giảm giá khoảng 50% trong khoảng 1 năm sau khi nhận nhà) Lake 6000đ/ m2 đóng full từ sau khi nhận nhà 1 tháng Em nghĩ mãi không hiểu, chả có nhẽ tại Lake nhiều thang máy hơn nên tốn điện hơn

6. Anh Tuan Nguyen
    Kính gửi các bác Lake 1 và 2,
    Sau email của em hôm nay, EcoPM đã phản hồi bằng văn bản. Mời các bác click vào đây để đọc. Nhóm Zalo
    Có thể thấy EcoPM đã trả lời mọi ý kiến trong văn bản tương đối thỏa đáng, theo nghĩa rằng cái gì làm được sẽ làm, chưa làm được vì thuộc bên thứ 3 (nhà thầu, ban xây dựng...) thì sẽ báo lại sau, và cái gì không thể làm (cửa tự động như bên RC, phí quản lý 6k/m2...).
    Cá nhân em thấy thông tin thế là rõ ràng, và có lẽ sau tháng 3 chúng ta lại gặp mặt nhau lần 2 để tiếp tục gửi kiến nghị bổ sung với những vấn đề mới phát sinh, rà soát lại những gì mà EcoPM đã hứa.
    Tổng đài luôn mở, lễ tân luôn trực, nên có gì bức xúc các bác cứ alo nhé. Chúc sức khỏe tới Gia Đình Lake 1 và 2!!!

7. Jacky Hoang
    Ngày ko nắng

8. Kiếm Ma
    Ngắn gọn là các bác có thể đóng 200k để làm thẻ xe máy, hoặc đề nghị tích hợp thẻ xe máy luôn vào thẻ cư dân nhé. E chắc chọn tích hợp hết vào 1 thẻ cho gọn.
    #thẻ_gửi_xe

9. Anh Tuan Nguyen
    Cập nhật tình hình Lake
    1. Đi đâu cũng phải thẻ vì 5h chiều nay đã thử nghiệm thẻ từ thang máy. KHÔNG RÕ khi nào áp dụng chính thức, dù thông báo là 29.2. Hiện tại bảo vệ sẽ quẹt giúp.
    2. Xe bus và công viên cũng chỉ dành cho cư dân có mang theo thẻ. Biện pháp quyết liệt chống dịch.
    3. Loa báo đã 3 lần mất lọ cồn dưới hầm, nên hi vọng đó không phải là ai trong cư dân mà là người ngoài.
    4. Kiến nghị giảm phí quản lý 6k/m2 đã được trả lời là không giảm như WB hay Sky trong giai đoạn đầu. Mức này có nói rõ trong hợp đồng. Chi tiết khác có thể tìm đọc trong thư trả lời đã được post tuần trước.
    5. Hệ thống quét thẻ xe ô tô đang được thử nghiệm và điều chỉnh cho nhạy hơn. Hiện tại, múa 10p trong xe cũng ko nhận tín hiệu, phải đưa cho bảo vệ nhảy 1 lúc mới bắt sóng. Hi vọng sẽ quét nhạy như VET.
    Chúc cả nhà bình an trước tâm bão.

10. Jacky Hoang
    Vụ ô nhiễm sông BHH mn đang trao đổi trên group lớn cộng đồng Ecopark, ko biết các tòa Central Lake mình có thông tin gì cụ thể hơn để mọi người có thể tham gia cho hiệu quả nhỉ.

11. Jacky Hoang
    Những thứ bé nhỏ nơi đây

Đang tải...